1. Skip to Menu
  2. Skip to Content
  3. Skip to Footer

Hotline: 0902.966.449 - 0934.997.701  - Email: pronetviet@gmail.com

Danh mục sản phẩm

Hỗ trợ trực tuyến

Zalo 0902966449

NetVietPro

Mr.Công

Sản phẩm mới nhất

Router Cisco 3945/K9

94.500.000 VNĐ
Cisco 3945 Router w/SPE150(3GE,4EHWIC,4DSP,4SM,256MBCF,1GBDRAM,IPB)

Xem thêm...

CISCO AIR-CAP1602E-E-K9

7.560.000 VNĐ
AIR-CAP1602E-E-K9 Cisco Aironet wireless 1600 Dual-band controller-based 802.11a/g/n

Xem thêm...

Cisco ASA5512-K8 mới giá rẻ

46.500.000 VNĐ
Product name:Cisco Firewall ASA5512-K8 Item: Cisco ASA 5512-X Firewall Edition

Xem thêm...

Cisco ASA5550-K8 mới giá rẻ

25.000.000 VNĐ
8 Gigabit Ethernet interfaces + 1 Fast Ethernet interface 4 Gigabit SFP interfaces 5000 IPsec VPN ...

Xem thêm...

Switch Cisco WS-C2960 - 24TC-S mới giá rẻ

6.500.000 VNĐ
Cisco WS-C2960 + 24TC-S chính hãng Mã sản phẩm: WS-C2960+24TC-S Hãng sản xuất:Cisco

Xem thêm...

Chúng tôi xin thông báo: kể từ ngày 23/9/2015, mọi giao dịch sẽ chuyển sang địa chỉ: 447/23 Bình Trị Đông ( Đất Mới ) – Phường Bình Trị Đông A – Quận Bình Tân – TP. Hồ Chí Minh.

Đầu nối quang nhanh SC/APC giá rẻ

Đầu nối quang nhanh SC/APC giá rẻ
Đơn giá: 26.000 VNĐ
Số lượng: 

Hướng dẫn thi công đầu nối quang nhanh SC/APC - Fast Connector


Hướng dẫn thi công đầu nối quang nhanh - Fast Connector
 SC/APC

1. Giới thiệu

Fast Conector SC/APC  đáp ứng các yêu cầu mới nhất về tiêu chuẩn kỹ thuật thiết bị kết nối, đảm bảo cơ chế kết nối cơ khí nhanh và đáng tin cậy.

2. Đặc điểm nổi bật:

- Có ống giữ sợi quang

- Quá trình thi công không yêu cầu phải có dầu bảo vệ sợi quang và không yêu cầu bộ dụng cụ thi công phức tạp như máy hàn.

- Lắp đặt rất nhanh và dễ dàng, thi công đảm bảo ít hơn 3 phút

- Hỗ trợ sử dụng và lắp đặt lại không ít hơn 5 lần

- Suy hao mối nối thấp (bình quân là 0.25 dB) và Suy hao phản hồi cao

3. Cấu trúc: 

 



4. Hướng dẫn lắp đặt:

- Dụng cụ thi công: chỉ yêu cầu bộ dụng cụ cơ bản cho thi công cáp quang như kềm tuốt vỏ cáp quang, kìm tuốt lớp bọc sợi quang, dụng cụ cắt, tách và làm sạch sợi quang như khăn lau, cồn…

(1). Bóc lớp vỏ bọc ngoài cùng, cắt và tuốt cáp quang theo đúng kích thước minh họa như hình ảnh dưới đây.

 

(2). Làm sạch đầu cáp quang, từ từ đưa đầu dây cáp quang vừa tuốt vào ống đỡ bên trong fasconector để đầu sợi quang tiếp xúc với đầu kết nối của fast connector cho đến khi sợi cáp hơi cong lên.

 (3). Trượt để khóa đầu cáp quang và sau đó đậy nắp fast connector

(4). Vặn ốc để xoáy nắp fast connector và chụp nắp vỏ bọc vào để hoàn thành việc lắp đặt

5. Hướng dẫn tháo đầu fastconnector:

Đầu fastconector cho phép tháo lắp để sử dụng lại không ít hơn 5 lần.

(1). Tháo đầu fastconector khỏi thiết bị, đậy nắp đầu quang và tháo vỏ ra khỏi fast connector

(2). Kéo khóa đầu fast connector để giải phóng đầu cáp

(3). Vặn nắp giữ cáp đầu fast connector và từ từ kéo sợi cáp quang ra khỏi đầu fastconector

6. Thông số kỹ thuật: 

Tiêu chuẩn 

Thông số kỹ thuật 

Môi trường sử dụng 

Cáp ngoài trời, cáp trong nhà 2x3mm 

Kích thước sợi cáp quang

125 µ m (G.657A)

Kích thước ống đệm

250 µ m

Loại cáp quang

Dây đơn

Suy hao mối nối

≤0.5db (1310nm&150nm)

Suy hao phản hồi

≤0.45dB (UPC); ≤0.5dB (APC);

Lực kéo tối đa khi chưa vặn đầu xiết cáp của fast connector

> 5 N

 

Lực kéo tối đa khi đã vặn đầu xiết cáp của fast connector

> 10 N

 

Độ bền va đập

> 50 N

Nhiệt độ sử dụng

-40 ~+75

Độ bền va đập khi đang hoạt động

▲ IL ≤ 0.5dB▲ RL ≤ 5dB

 7. Chú ý:

- Hộp kỹ thuật ngoài trời cần có để bảo vệ đầu nối và cáp quang khỏi bụi

- Khuyến nghị đeo kính và găng tay để tránh bị thương bởi đầu cáp quang

- Tránh nhìn trực tiếp vào đầu đèn chiếu laser trong bất cứ trường hợp nào

Đầu nối quang nhanh SC/APC, Fastconnector SC/APC, phụ kiện quang, Adater quang, măng xông quang...



Copyright MAXXmarketing Webdesigner GmbH