SFP TRANSCEIVER

SFP TRANSCEIVER
Module SFP hay còn được gọi là SFP transceiver, SFP module hay module quang là loại module được dùng cho các thiết bị như switch, converter, DSLAM, SDH có cổng (khe) theo chuẩn SFP (Small Form Factor). Cũng như bộ chuyển đổi quang điện Media converter , SFP module cũng có rất nhiều loại và thường được chia làm một số loại dựa trên các đặc điểm sau: Tốc độ: 155M (10/100Mbps ) , 1.25G (1000Mbps) hay SDH(STM-1, STM-4, STM-16)
Dùng loại cáp quang: multi mode (đa mốt) hay single mode (đơn mốt)
Số sợi quang : 2 sợi quang(2 FO hay dual fiber) , 1 sợi (1 FO hay single fiber)
Module SFP do NETVIETPRO cung cấp đã được test với nhiều loại switch quang, DSLAM, converter quang của các hãng thông dụng trên thị trường như: ADTRAN, BTI Systems, Dell (ex. Force10), H3C (ex. 3COM), Hitachi, Ixia, McAfee, Packetlight, Raisecom, Transition Networks, Cisco Systems, Juniper, Brocade IP, Avaya (ex. Nortel), Extreme, ADVA, Alcatel-Lucent, Alcatel-Lucent Ent., Allied Telesis, Arris, Ciena, Ciena (ex. Nortel), Dell, ECI, Edge Core, Enterasys, F5 Networks, Force10 / Juniper, Fujitsu, Hirschmann, HP H3C, Huawei, LevelOne, Marconi, MikroTik, Moxa, MRV, NetOptics, Nokia Siemens Networks, Nortel / Juniper / NSN, Palo Alto Networks, RAD, Radware, Transmode

SFP module có rất nhiều chuẩn phụ thuộc vào khoảng cách, loại cáp, ứng dụng của thiết bị truyền dẫn hay chuyển đổi

Bảng giá bán lẻ SFP module tại NetVietPro

SFP module 155M, giá 450.000/cái, chưa VAT

SFP module 1.25G, giá 650.000/cái, chưa VAT

Đại lý/reseller, khách hàng mua số lượng lớn vui lòng liên hệ 0902 966 449 để có giá cực tốt

Lưu ý : Giá có thể thay đổi căn cứ theo từng Hãng sản xuất khác nhau ( Ví dụ như Sfp Cisco thì có giá tương đối cao so với các Hãng khác còn lại )

Cũng như Bộ chuyển đổi quang điện Media converter quang, SFP module cũng có rất nhiều loại và thường được chia làm một số loại dựa trên các đặc điểm sau:
Tốc độ: 155M (10/100Mbps ) , 1.25G (1000Mbps) hay SDH(STM-1, STM-4, STM-16)
Dùng loại cáp quang: multi mode (đa mốt) hay single mode (đơn mốt)
Số sợi quang : 2 sợi quang(2 FO/dual fiber) , 1 sợi (1 FO/single fiber)
Module SFP do NetVietPro cung cấp nhiều năm nay đã được cung cấp cho VNPT, VIETTEL, FPT, SPT các tỉnh thành để chạy với các loại switch quang, DSLAM, converter quang của các hãng thông dụng trên thị trường như: Cisco, HP, 3COM, Linksys, Huawei, ZTE, CTC Union, CTS , Zyxel, Draytek,Tp-link, Allied Telesis…Thực tế cho thấy SFP module do NetVietPro cung cấp hoàn toàn tương thích với thiết bị của các hãng trên.