Bộ thu phát Cisco QSFP 40-Gbps

Bộ thu phát Cisco QSFP 40-Gbps

Các tính năng và lợi ích của các mô đun QSFP của Cisco
● Thiết bị đầu vào / đầu ra có thể thay thế nóng được cắm vào cổng 40 cổng Gigabit Ethernet Cisco QSFP
   Tương thích với các giao diện 40GBASE tương thích với IEEE khác nếu có.
● Được chứng nhận và kiểm tra trên các cổng Cisco QSFP 40G để có hiệu năng, chất lượng và độ tin cậy cao.
● Giao diện điện tốc độ cao phù hợp tiêu chuẩn IEEE 802.3ba.

  • Mô tả

Mô tả

Tổng quan về sản phẩm:
Modules Cisco 40GBASE QSFP (Quad Small Form-Factor) của Cisco cung cấp cho khách hàng các tùy chọn kết nối Ethernet 40 Gigabit với mật độ cao và công suất thấp 40 cho trung tâm dữ liệu, máy tính hiệu suất cao, các lớp lõi và phân phối của doanh nghiệp và dịch vụ ứng dụng nhà cung cấp.
C78-660083-10_Figure

Bảng 1. Danh mục Modules Cisco 40GBASE QSFP :

Product

Type

Connector Type

Module quang QSFP-40G-SR4-S

40GBASE-SR4, 4 lanes, 850 nm MMF

MPO-12

Module quang QSFP-40G-LR4-S

40GBASE-LR4, 1310 nm, SMF

LC

Module quang QSFP-40G-SR-BD

40GBASE-SR-BiDi, duplex MMF

LC

Module quang QSFP-40G-BD-RX

40GBASE-SR-BiDi, duplex MMF, Monitor

LC

Module quang QSFP-40G-SR4

40GBASE-SR4, 4 lanes, 850 nm MMF

MPO-12

FET-40G

Fabric Extender, 4 lanes, 850 nm MMF

MPO-12

Module quang QSFP-40G-CSR4

40GBASE-CSR4, 4 lanes, 850 nm MMF

MPO-12

WSP-Q40GLR4L

40GBASE-LR4-Lite, 1310 nm, SMF

LC

Module quang QSFP-4X10G-LR-S

4x10GBASE-LR

MPO-12

Module quang QSFP-40G-LR4

40GBASE-LR4, 1310 nm, SMF with OTU3 data-rate support

LC

Module quang QSFP-40G-ER4

40GBASE-ER4, 1310 nm, SMF with OTU3 data-rate support

LC

Module quang cables QSFP-4SFP10G-CU (0.5M,1M,2M, 3M,4M, 5M)

QSFP to 4 SFP+ copper break-out cables

Module quang cables QSFP-4X10G-AC (7M, 10M)

Module quang cables QSFP-H40G-CU (0.5M,1M,2M, 3M,4M, 5M)

QSFP to QSFP copper direct-attach cables

Module quang cables QSFP-H40G-ACU (7M, 10M)

Module quang cables  QSFP-4X10G-AOC (1M, 2M, 3M, 5M, 7M, 10M)

QSFP to four SFP+ active optical breakout cables

Module quang cables  QSFP-H40G-AOC (1M, 2M, 3M, 5M, 7M, 10M, 15M, 20M, 25M, 30M)

QSFP to QSFP active optical cables

CVR-QSFP-SFP10G

QSFP 40G to SFP+ 10G adapter

Module quang Cisco QSFP-40G-SR4-S (S-Class)

Mô-đun QSFP 40GBASE-SR4 của S-Class Cisco hỗ trợ độ dài liên kết là 100 và 150 m đối với các loại sợi đa năng OM3 và OM4 được tối ưu bởi laser. QSFP-40G-SR4-S tương thích với các thông số quang học 40GBASE-SR4 của IEEE, hỗ trợ đường truyền quang phổ cao 40G qua sợi quang 12 sợi kết cuối với các kết nối đa sợi MPO / MTP. Bởi vì IEEE 40GBASE-SR4 không hỗ trợ kết nối chia nhỏ 4x10G thành 10GBASE-SR, hãy xem QSFP-40G-SR4 hoặc QSFP-40G-CSR4 cho các ứng dụng như vậy. QSFP-40G-SR4-S không hỗ trợ FCoE.

Module quang Cisco QSFP-40G-LR4-S (S-Class)

Mô đun QSFP 40GBASE-LR4 của Cisco hỗ trợ độ dài liên kết lên đến 10 km so với một cặp chuẩn của sợi quang đơn mode G.652 với các đầu nối duplex LC. Mô đun QSFP-40G-LR4-S chỉ hỗ trợ tốc độ Ethernet 40GBASE. Tín hiệu 40 Gigabit Ethernet được truyền qua bốn bước sóng. Multiplexing và demultiplexing của bốn bước sóng được quản lý trong thiết bị. QSFP-40G-LR4-S không hỗ trợ FCoE.

Module quang Cisco QSFP 40G BiDi

Bộ thu phát Cisco QSFP 40-Gbps BiDirectional (BiDi) (Hình 1) là bộ thu phát quang học có thể cắm được với giao diện đầu nối duplex LC để kết nối dữ liệu ngắn và kết nối các ứng dụng bằng MultiMode Fiber (MMF). Bộ thu phát BiDi của Cisco QSFP 40-Gbps cung cấp cho khách hàng một giải pháp hấp dẫn cho phép tái sử dụng cơ sở hạ tầng MMF 10 gigabit hiện có để di chuyển đến kết nối 40 Gigabit Ethernet.

Bộ thu phát BiDi của Cisco QSFP 40-Gbps hỗ trợ độ dài liên kết từ 100 đến 150 mét trên các sợi đa cực OM3 và OM4 được tối ưu bởi laser.

Bộ thu phát BiDi của Cisco phù hợp với đặc tả MSA của QSFP, cho phép khách hàng sử dụng nó trên tất cả các nền tảng QSFP 40-Gbps để đạt được các mạng Ethernet 40 Gigabit mật độ cao.

Mỗi bộ thu phát BiDi của Cisco QSFP 40-Gbps bao gồm hai kênh truyền tải và nhận 20 Gbps trong dải bước sóng nanomet 832-918, cho phép tổng hợp kết nối 40 Gbps trên kết nối sợi nhiều sợi hai sợi.

Module quang Cisco QSFP-40G-SR4-S (S-Class)

Mô-đun QSFP 40GBASE-SR4 của S-Class Cisco hỗ trợ độ dài liên kết là 100 và 150 m đối với các loại sợi đa năng OM3 và OM4 được tối ưu bởi laser. QSFP-40G-SR4-S tương thích với các thông số quang học 40GBASE-SR4 của IEEE, hỗ trợ đường truyền quang phổ cao 40G qua sợi quang 12 sợi kết cuối với các kết nối đa sợi MPO / MTP. Bởi vì IEEE 40GBASE-SR4 không hỗ trợ kết nối chia nhỏ 4x10G thành 10GBASE-SR, hãy xem QSFP-40G-SR4 hoặc QSFP-40G-CSR4 cho các ứng dụng như vậy. QSFP-40G-SR4-S không hỗ trợ FCoE.

Module quang Cisco QSFP-40G-LR4-S (S-Class)

Mô đun QSFP 40GBASE-LR4 của Cisco hỗ trợ độ dài liên kết lên đến 10 km so với một cặp chuẩn của sợi quang đơn mode G.652 với các đầu nối duplex LC. Mô đun QSFP-40G-LR4-S chỉ hỗ trợ tốc độ Ethernet 40GBASE. Tín hiệu 40 Gigabit Ethernet được truyền qua bốn bước sóng. Multiplexing và demultiplexing của bốn bước sóng được quản lý trong thiết bị. QSFP-40G-LR4-S không hỗ trợ FCoE.

Module quang Cisco QSFP 40G BiDi

Bộ thu phát Cisco QSFP 40-Gbps BiDirectional (BiDi) (Hình 1) là bộ thu phát quang học có thể cắm được với giao diện đầu nối duplex LC để kết nối dữ liệu ngắn và kết nối các ứng dụng bằng MultiMode Fiber (MMF). Bộ thu phát BiDi của Cisco QSFP 40-Gbps cung cấp cho khách hàng một giải pháp hấp dẫn cho phép tái sử dụng cơ sở hạ tầng MMF 10 gigabit hiện có để di chuyển đến kết nối 40 Gigabit Ethernet.

Bộ thu phát BiDi của Cisco QSFP 40-Gbps hỗ trợ độ dài liên kết từ 100 đến 150 mét trên các sợi đa cực OM3 và OM4 được tối ưu bởi laser.

Bộ thu phát BiDi của Cisco phù hợp với đặc tả MSA của QSFP, cho phép khách hàng sử dụng nó trên tất cả các nền tảng QSFP 40-Gbps để đạt được các mạng Ethernet 40 Gigabit mật độ cao.

Mỗi bộ thu phát BiDi của Cisco QSFP 40-Gbps bao gồm hai kênh truyền tải và nhận 20 Gbps trong dải bước sóng nanomet 832-918, cho phép tổng hợp kết nối 40 Gbps trên kết nối sợi nhiều sợi hai sợi.

Hình 1. Máy thu phát Cisco QSFP BiDi 40Gbps: Duplex MMF với các đầu nối LC ở cả hai đầu

C78-660083-10_Figure 01

Module quang Cisco QSFP-40G-BD-RX

Bộ giám sát BiDi của Cisco QSFP 40-Gbps là một mô-đun quang có thể cắm được để sử dụng với phần cứng màn hình liên kết, chẳng hạn như Môi giới Số liệu của Cisco Nexus®. Giống như bộ thu phát QSFP BiDi, nó có một giao diện đầu nối duplex MMF LC. Màn hình QSFP BiDi chỉ được sử dụng trong đường theo dõi của một liên kết có bộ tách quang bằng thụ động. Màn hình QSFP của Cisco cung cấp các thông số kỹ thuật giống như bộ thu tín hiệu QDSFP BiDi, ngoại trừ việc nó không truyền tín hiệu và do đó loại bỏ nguy cơ can thiệp vào đường dẫn liên kết BiDi trực tiếp.

Module quang Cisco QSFP-40G-SR4

Các mô đun QSFP 40GBASE-SR4 của Cisco hỗ trợ các liên kết chiều dài 100 m và 150 mét tương ứng trên các sợi đa cực OM3 và OM4 được tia laser. Nó chủ yếu cho phép các liên kết quang phổ băng thông rộng 40G trên sợi quang 12 sợi kết cuối với các kết nối multifiber nữ MPO / MTP. Nó cũng có thể được sử dụng trong một chế độ phá vỡ 4x10G cho khả năng tương tác với giao diện 10GBASE-SR lên đến 100 và 150 mét trên OM3 và OM4 sợi, tương ứng. Các hoạt động chế độ 4x10G không lo lắng được kích hoạt bằng cách tối ưu hóa các đặc tính quang học và truyền dẫn của Cisco QSFP-40G-SR4 để ngăn quá tải máy thu hoặc kích hoạt ngưỡng không mong muốn trên bộ tiếp nhận 10GBASE-SR không cần thiết và đồng thời là hoàn toàn tương thích với tất cả các giao diện chuẩn 40GBASE-SR4.

Kết nối 4x10G đạt được bằng cách sử dụng cáp ngoài 12 sợi song song với cáp chia đôi duplex 2 sợi, kết nối mô-đun 40GBASE-SR4 với 4 giao diện quang 10GBASE-SR. Cisco QSFP-40G-SR4 được tối ưu hóa để đảm bảo khả năng tương tác với bất kỳ IEEE 40GBASE-SR4 và 10GBASE-SR (ở chế độ 4x10G).

Cisco FET-40G

Các mô-đun QSFP của Cisco FET-40G là các mô-đun thu phát sóng mở rộng vải được sử dụng để kết nối với liên kết vải (các liên kết giữa bộ chuyển đổi vải và bộ chuyển đổi gốc). Kết nối này hoạt động trên sợi quang đa chiều song song trên các khoảng cách lên đến 100 và 150 mét tương ứng, trên các loại cáp sợi đa mode OM3 và OM4 được tối ưu bởi laser. Mô đun này có thể được sử dụng cho các liên kết quang học 40G tự nhiên trên 12 sợi cáp ruy băng với các đầu nối MPO / MTP hoặc ở chế độ 4x10G với cáp chia đôi song song để ghép nối với bốn giao diện FET-10G.

Module quang Cisco QSFP-40G-CSR4

Các mô-đun QSFP 40GBASE-CSR4 của Cisco mở rộng phạm vi tiếp cận của giao diện 40GBASE-SR4 của IEEE tới khoảng 300 và 400 mét trên các sợi đa cực OM3 và OM4 được tối ưu bởi laser. Mỗi luồng 10 gigabit của mô đun này tuân thủ các thông số kỹ thuật của IEEE 10GBASE-SR. Mô đun này có thể được sử dụng cho các kết nối quang học 40G tự nhiên trên 12 sợi cáp song song với các kết nối MPO / MTP nữ hoặc ở chế độ chia 4x10G với song song với cáp bẻ đôi để kết nối với bốn giao diện 10GBASE-SR. Cisco QSFP-40G-CSR4 được tối ưu hóa để đảm bảo khả năng tương tác trong phạm vi 10GBASE-SR đầy đủ.

Module quang Cisco QSFP-40G-LR4

Mô đun QSFP 40GBASE-LR4 của Cisco hỗ trợ độ dài liên kết lên đến 10 km so với một cặp chuẩn của sợi quang đơn mode G.652 với các đầu nối duplex LC. Tín hiệu 40 Gigabit Ethernet được truyền qua bốn bước sóng. Multiplexing và demultiplexing của bốn bước sóng được quản lý trong thiết bị.

Cisco WSP-Q40GLR4L (QSFP-LR4-Lite)

Mô đun QSFP của Cisco WSP-Q40GLR4L hỗ trợ độ dài liên kết lên đến 2 km so với một cặp chuẩn G.652 Single-Mode Fiber (SMF) với các đầu nối duplex LC. Tín hiệu 40 Gigabit Ethernet được truyền qua bốn bước sóng. Multiplexing và demultiplexing của bốn bước sóng được quản lý trong thiết bị. Nó tương thích với 40GBASE-LR4 với khoảng cách lên đến 2 km. Nhiệt độ hoạt động từ +10 đến + 60 ° C với ngân sách liên kết quang học là 4 decibel. Ngân sách liên kết 4 decibel này cung cấp khả năng hỗ trợ sự mất mát từ bảng vá lỗi trong liên kết trong môi trường trung tâm dữ liệu.

Module quang Cisco QSFP-4X10G-LR-S (S-Class)

Mô đun QSFP của Cisco QSFP-4X10G-LR-S hỗ trợ độ dài liên kết lên đến 10km trên G.652 Single-Mode Fiber (SMF). Nó cho phép kết nối quang phổ băng rộng 40G qua sợi quang 12 sợi kết cuối với các kết nối multifiber nữ MPO / MTP. Nó cũng có thể được sử dụng trong một chế độ 4x10G cho khả năng tương tác với các giao diện 10GBASE-LR lên đến 10km.

Kết nối 4x10G đạt được bằng cách sử dụng cáp ngoài 12 sợi song song với cáp chia đôi duplex 2 sợi, kết nối mô đun LR 4x10G với 4 giao diện quang 10GBASE-LR. QSFP-4X10G-LR-S của Cisco được tối ưu hóa để đảm bảo khả năng tương tác trong phạm vi 10GBASE-LR đầy đủ ở chế độ 4x10G. QSFP-4X10G-LR-S không hỗ trợ FCoE.

Module quang Cisco QSFP-40G-ER4

Mô đun QSFP 40GBASE-ER4 của Cisco hỗ trợ độ dài liên kết lên tới 40 km so với sợi quang G.652 với các đầu nối duplex LC. Tín hiệu 40GE hoặc OTU3 được truyền qua bốn bước sóng trong khoảng 1310nm. Multiplexing và demultiplexing của bốn bước sóng được quản lý trong thiết bị.

____Uy tín – Chất lượng_____

NetViet Pro

CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ NÉT VIỆT PRO
Địa chỉ: : 447/23 Bình Trị Đông, khu phố 5, phường Bình Trị Đông A, quận Bình Tân, Tp. Hồ Chí Minh

MST: 0314542250

Tel: [028] 22 535 496

Kinh doanh: Mr Than – Hot line: 0902.966.449 – 0962.241.608
Mail: kinhdoanh@ciscoshop.vn –  pronetviet@gmail.com
Skype: netvietpro.com
Website www.netvietpro.com – www.ciscoshop.vn – www.phukienquang.com.vn